‌Công ty TNHH Điện Suzhou Dufew‌
‌Công ty TNHH Điện Suzhou Dufew‌
Các sản phẩm
Các sản phẩm

Chúng tôi cung cấp danh mục toàn diện bao gồm điện trở, bộ hãm, cuộn kháng, bộ lọc nguồn và máy biến áp, với đầy đủ các tùy chọn tùy chỉnh để đáp ứng các yêu cầu ứng dụng đa dạng.

Điện trở bọc nhôm vàng
  • Điện trở bọc nhôm vàngĐiện trở bọc nhôm vàng

Điện trở bọc nhôm vàng

Điện trở bọc nhôm vàng DUFEW là điện trở công suất cao nhỏ gọn được thiết kế để cảm biến dòng điện chính xác, kiểm tra tải, điều khiển động cơ, mạch hãm và điện tử công suất. Với vỏ nhôm anodized vàng với cấu trúc đúc hoàn toàn khép kín, nó có khả năng chống ăn mòn tuyệt vời, hiệu suất điện ổn định và tản nhiệt hiệu quả. Có sẵn các mức công suất từ ​​5W đến 1000W và giá trị điện trở từ 0,01Ω đến 100kΩ, các dịch vụ OEM và sản xuất tùy chỉnh luôn sẵn có cho các nhà sản xuất thiết bị toàn cầu.

Được thiết kế cho các hệ thống điều khiển nguồn công nghiệp và điện tử, Điện trở bọc nhôm vàng DUFEW kết hợp độ ổn định điện cao với khả năng bảo vệ môi trường tuyệt vời. So với các điện trở quấn dây hở thông thường, vỏ nhôm được bao bọc hoàn toàn của nó bảo vệ bộ phận điện trở khỏi bụi, hơi ẩm, nhiễm bẩn dầu và hư hỏng cơ học do tai nạn, đảm bảo hiệu suất ổn định và tuổi thọ dài hơn trong môi trường hoạt động đòi hỏi khắt khe.

Phần tử điện trở được quấn chính xác sử dụng dây điện trở Niken-Crom (Ni-Cr) hoặc Đồng-Nickel (Cu-Ni) trên lõi gốm có hàm lượng nhôm cao theo giá trị điện trở yêu cầu. Vật liệu đóng gói chống cháy cách nhiệt cao liên kết vĩnh viễn phần tử điện trở với vỏ nhôm, tạo ra một cấu trúc nhỏ gọn với độ bền cơ học và tính dẫn nhiệt tuyệt vời.

Vỏ được sản xuất từ ​​​​hợp kim nhôm cao cấp với lớp mạ anodized vàng bền bỉ, mang lại khả năng chống oxy hóa, ăn mòn và mài mòn bề mặt vượt trội. Nhiều cấu hình thiết bị đầu cuối - bao gồm các thiết bị đầu cuối vít, vấu hàn và dây dẫn nhiệt độ cao - cho phép tích hợp dễ dàng vào các hệ thống công nghiệp và điện tử khác nhau.

Đường cong giảm công suất

Gold Aluminum Clad Resistor

Tại sao nên chọn điện trở bọc nhôm vàng DUFEW?

Không giống như các điện trở quấn dây khung mở thông thường, điện trở bọc nhôm DUFEW có cấu trúc vỏ nhôm được bao bọc hoàn toàn để bảo vệ phần tử điện trở bên trong khỏi bụi, hơi ẩm, nhiễm dầu, rung và tác động cơ học vô tình.

Lớp vỏ nhôm anodized vàng không chỉ cải thiện khả năng chống ăn mòn mà còn tăng cường độ bền và vẻ ngoài của sản phẩm, khiến nó trở nên lý tưởng cho các môi trường công nghiệp đòi hỏi khắt khe.

Ưu điểm chính

Tính năng Lợi ích kỹ thuật
Vỏ nhôm anodized vàng Cung cấp khả năng chống oxy hóa và ăn mòn vượt trội so với vỏ kim loại chưa được xử lý
Xây dựng khép kín hoàn toàn Bảo vệ phần tử điện trở khỏi bụi, hơi ẩm, dầu và hư hỏng bên ngoài
Lõi gốm alumina cao Đảm bảo hiệu suất cách nhiệt tuyệt vời và ổn định nhiệt
Cuộn dây hợp kim Ni-Cr / Cu-Ni chính xác Cung cấp giá trị điện trở chính xác và hiệu suất điện ổn định
Thiết kế đế gắn phẳng Cải thiện khả năng truyền nhiệt tới khung máy hoặc tản nhiệt
Nhiều tùy chọn thiết bị đầu cuối Đơn giản hóa việc cài đặt cho các thiết kế thiết bị khác nhau
Khả năng tùy biến OEM Hỗ trợ các yêu cầu về điện trở, nguồn điện, kích thước và thiết bị đầu cuối không chuẩn

Thiết kế xây dựng nâng cao

Yếu tố kháng dây chính xác

Phần tử điện trở sử dụng dây hợp kim Niken-Chromium (Ni-Cr) hoặc Đồng-Nickel (Cu-Ni) chất lượng cao, được quấn chính xác trên lõi gốm có hàm lượng nhôm cao theo giá trị điện trở yêu cầu. Cấu trúc này đảm bảo hiệu suất điện ổn định, hệ số nhiệt độ thấp, khả năng quá tải mạnh và tuổi thọ dài trong các điều kiện vận hành đòi hỏi khắt khe.

Vỏ nhôm cường độ cao

Vỏ hợp kim nhôm được thiết kế với độ dày và cấu trúc tản nhiệt tối ưu. Sau khi xử lý anodizing vàng, bề mặt tạo thành một lớp oxit bảo vệ giúp cải thiện khả năng chống ăn mòn, độ cứng bề mặt, cách điện và độ bền lâu dài.

Cấu trúc đóng gói hoàn toàn kín

Phần tử điện trở được bọc chắc chắn bằng vật liệu chống cháy cách nhiệt cao thông qua công nghệ đúc điện tử hoặc đúc đồng silicon. Cấu trúc kín giúp tăng cường độ bền cơ học, khả năng chống rung, bảo vệ môi trường và độ tin cậy trong các ứng dụng công nghiệp.

Thông số kỹ thuật

tham số Đặc điểm kỹ thuật
Loại sản phẩm Điện trở bọc nhôm vàng
Công nghệ kháng chiến Điện trở quấn dây chính xác
Đánh giá sức mạnh 5W - 1000W
Phạm vi kháng cự 0,01Ω - 100kΩ
Dung sai kháng chiến ±1%, ±3%, ±5%, ±10%
Vật liệu dây điện trở Niken-Crom (Ni-Cr), Đồng-Niken (Cu-Ni)
Vật liệu cốt lõi Gạch Alumina cao
Vật liệu nhà ở Hợp kim nhôm
xử lý bề mặt Kết thúc Anodized vàng
Điện trở cách điện ≥100MΩ
Độ bền điện môi 2500VAC / 60 giây
Hệ số nhiệt độ 300 trang/phút/oC
Lớp bảo vệ IP00
Đánh giá ngọn lửa UL94V-2
Tùy chỉnh Điện trở, Công suất, Kích thước, Thiết bị đầu cuối, Màu sắc

Đặc điểm kết cấu

1. Nhà ở thu nhỏ nhỏ gọn

Vỏ nhôm nhỏ gọn giúp giảm thiểu không gian lắp đặt, phù hợp với các bộ truyền động servo nhỏ gọn, bộ nguồn chuyển mạch, dụng cụ cầm tay và tủ điều khiển đông dân cư.

2. Hoàn thiện bằng nhôm Anodized vàng

Bề mặt được anod hóa tạo thành một lớp bảo vệ bền bỉ giúp cải thiện khả năng chống ăn mòn, ngăn ngừa quá trình oxy hóa và duy trì vẻ ngoài hấp dẫn ngay cả sau khi hoạt động công nghiệp lâu dài.

3. Đế gắn phẳng

Đế phẳng nhẵn giúp tiếp xúc tối đa với các tấm gắn kim loại hoặc tản nhiệt để cải thiện khả năng truyền nhiệt đồng thời đơn giản hóa việc lắp đặt.

4. Xây dựng khép kín

Vỏ kín bảo vệ bộ phận điện trở khỏi bụi, ô nhiễm dầu và tiếp xúc ngẫu nhiên, cải thiện độ tin cậy vận hành trong môi trường công nghiệp.

Xử lý & Bảo vệ bề mặt

Lớp hoàn thiện anodized vàng không chỉ mang tính chất trang trí mà còn cải thiện đáng kể khả năng chống ăn mòn, cách điện và độ bền lâu dài, giúp điện trở phù hợp với các thiết bị công nghiệp hoạt động trong môi trường ẩm ướt hoặc bị ô nhiễm.

Tính năng Lợi ích
Vỏ nhôm anodized vàng Cải thiện khả năng chống ăn mòn và oxy hóa
Lớp bảo vệ oxit dày đặc Kéo dài tuổi thọ sử dụng trong môi trường ẩm ướt và công nghiệp
Thiết bị đầu cuối có điện trở tiếp xúc thấp Cung cấp kết nối điện ổn định lâu dài
Bề mặt hoàn thiện chống mài mòn Duy trì hình thức sản phẩm và đơn giản hóa việc bảo trì

Ứng dụng điển hình

Ứng dụng Cách sử dụng
Ổ đĩa servo Phanh động và hấp thụ năng lượng
Ổ đĩa tần số thay đổi Ứng dụng điện trở phanh
Nguồn điện Mô phỏng tải và điều chỉnh điện áp
Điện tử ô tô Giới hạn dòng điện và điều khiển công suất
Hệ thống năng lượng tái tạo Xả và bảo vệ năng lượng
Thiết bị kiểm tra Thử nghiệm burn-in và tải ngân hàng
Thang máy & Cần cẩu Điều khiển phanh động cơ
Tự động hóa công nghiệp Mạch bảo vệ và điều khiển nguồn
Thiết bị âm thanh Mạch khuếch đại và chia tần

Điện trở bọc nhôm vàng so với điện trở thông thường

So sánh Điện trở bọc nhôm vàng DUFEW Điện trở mở thông thường
Bảo vệ nhà ở Vỏ nhôm kín hoàn toàn Cấu trúc mở với các thành phần tiếp xúc
Chống ăn mòn Lớp bảo vệ anodized vàng Bảo vệ bề mặt hạn chế
Tản nhiệt Dẫn nhiệt nhôm trực tiếp Hiệu suất nhiệt thấp hơn
Không gian lắp đặt Thiết kế nhỏ gọn cho thiết bị dày đặc Dấu chân cài đặt lớn hơn
Bảo vệ môi trường Chống bụi, độ ẩm và ô nhiễm dầu Nhạy cảm hơn với môi trường khắc nghiệt
Tùy chỉnh Hỗ trợ OEM/ODM Tùy chọn sửa đổi hạn chế

Tùy chọn sản xuất tùy chỉnh

DUFEW cung cấp dịch vụ sản xuất OEM và ODM, bao gồm:

- Giá trị điện trở tùy chỉnh

- Xếp hạng sức mạnh tùy chỉnh

- Cấu hình dây dẫn hoặc thiết bị đầu cuối

- Kích thước nhà ở

- Kiểu lắp đặt

- Phiên bản không quy nạp

- Màu anodized đặc biệt

Câu hỏi thường gặp

Câu 1: "Điện trở bọc nhôm vàng" có được làm bằng vàng thật không?

Không. "Vàng" dùng để chỉ việc xử lý bề mặt bằng anodized vàng được áp dụng cho vỏ nhôm. Nó cải thiện khả năng chống ăn mòn, độ bền bề mặt và hình thức sản phẩm.

Câu 2: Điện trở này có thể sử dụng được trong môi trường nhiệt độ cao không?

Đúng. Vỏ nhôm giúp tản nhiệt hiệu quả. Tuy nhiên, tải điện thực tế phải được lựa chọn theo điều kiện lắp đặt, độ thông gió và nhiệt độ vận hành.

Câu 3: DUFEW có thể sản xuất điện trở bọc nhôm tùy chỉnh không?

Đúng. DUFEW hỗ trợ các giải pháp tùy chỉnh bao gồm giá trị điện trở, công suất định mức, kích thước, thiết bị đầu cuối, dây dẫn và các yêu cầu điện đặc biệt.

Câu 4: Những ngành nào sử dụng điện trở bọc nhôm?

Chúng được sử dụng rộng rãi trong tự động hóa công nghiệp, điều khiển động cơ, năng lượng tái tạo, điện tử ô tô, nguồn điện, thiết bị thử nghiệm và hệ thống điều khiển điện.

Thẻ nóng: Điện trở bọc nhôm vàng, Nhà sản xuất điện trở bọc nhôm, Nhà cung cấp điện trở quấn dây
Gửi yêu cầu
Thông tin liên lạc
  • Địa chỉ

    Số 364, đường Kangyang, thị trấn Hoàng Đại, huyện Tương Thành, thành phố Tô Châu, tỉnh Giang Tô, Trung Quốc

  • điện thoại

    +86-512-67666706

Bạn đang tìm kiếm các linh kiện điện tử công suất đáng tin cậy? Liên hệĐiện Dufew, một nhà sản xuất và nhà cung cấp chuyên nghiệp tại Trung Quốc về điện trở, hệ thống phanh, lò phản ứng, máy biến áp và giải pháp năng lượng tùy chỉnh phù hợp với ứng dụng công nghiệp của bạn.
X
Chúng tôi sử dụng cookie để cung cấp cho bạn trải nghiệm duyệt web tốt hơn, phân tích lưu lượng truy cập trang web và cá nhân hóa nội dung. Bằng cách sử dụng trang web này, bạn đồng ý với việc chúng tôi sử dụng cookie.Chính sách bảo mật
Từ chốiChấp nhận